10c1
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

10c1

Top posting users this week
No user

Top posting users this month
No user

Latest topics

» Liều quá ! !
by ßu*o*j Sat Oct 08, 2011 10:38 pm

» GIẬN MỘT NGỪỜI
by snowy Thu Oct 06, 2011 8:45 pm

» 19 điều cần thiết cho bạn thêm trưởng thành
by lamthienthy...3@ Sun Oct 02, 2011 10:15 am

» 20 điều về bạn
by lamthienthy...3@ Sun Oct 02, 2011 10:12 am

» ..........YOU & ME..........
by lamthienthy...3@ Sun Oct 02, 2011 10:10 am

» sinh nhật pe' pik
by lamthienthy...3@ Sun Oct 02, 2011 10:05 am

» ảnh chi " tự sướng"
by lamthienthy...3@ Sun Oct 02, 2011 9:59 am

» chờ...........
by lamthienthy...3@ Sun Oct 02, 2011 9:57 am

» những lời mún nói....
by lamthienthy...3@ Sun Oct 02, 2011 9:56 am

» Nó ở chính bạn...
by lamthienthy...3@ Sun Oct 02, 2011 9:54 am

» mô phật:anh yêu em
by ßu*o*j Fri Sep 30, 2011 7:52 pm

» mật ngữ 12 chòm sao
by snowy Sat Sep 17, 2011 7:54 pm

» tên của bạn được đánh vần như thế nào???
by snowy Sat Sep 17, 2011 7:26 pm

» mua thuốc bắc...................
by ßu*o*j Sat Sep 10, 2011 2:34 pm

» khoe khoang....................
by ßu*o*j Sat Sep 10, 2011 2:27 pm

» cười đi nào..............
by ßu*o*j Sat Sep 10, 2011 2:26 pm

» ko cưòi cũng fai? cưòi
by ßu*o*j Sat Sep 10, 2011 2:16 pm

» cung cấp ngày sinh nhật của các mem C1 đi.
by ßu*o*j Sat Sep 03, 2011 9:52 pm

» 1 câu chuyện cảm động và 1 bài hát hay
by snowy Sat Aug 20, 2011 7:53 pm

» cố vấn.................
by ßu*o*j Sat Aug 20, 2011 2:21 pm

You are not connected. Please login or register

Nó ở chính bạn...

2 posters

Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

1Nó ở chính bạn... Empty Nó ở chính bạn... Sat Apr 16, 2011 11:58 am

that_why

that_why

Thành viên 4 sao
Thành viên 4 sao

Nó ở chính bạn... Heart1gm0
Ai đó đã nói :"Đố ai định nghĩa được tình yêu ." Hiii có khó gì đâu một buổi chiều "......................................"
Cái đó thì tùy các bạn muốn góp thêm vào câu gì cũng được. Đọc tới đây chắc sẽ có một số bạn đang chề môi và nghĩ rằng :"Xì..................con nhỏ này mới tí tuổi đầu mà làm như rành chuyện yêu đương lắm vậy .Anh chị đây lớn thế này còn chưa bàn luận tới đây này !"
Thật sự tôi không bàn luận hay giả thuyết về nó, mà tôi chỉ muốn viết ra những suy nghĩ của mình.Tại sao ? Tại sao về cái gì ?
Tại sao lại tạo ra con người rồi cho thêm cái gọi là cảm xúc,là run động ,là tình yêu ? Để vài tỉ tỉ con tim phải đau,phải tan vỡ muộn phiền .........Rồi thì lại có vài tỉ tỉ con tim khác vui vẻ, ngập tràn hạnh phúc .........Công bằng ko ? rất là công bằng ......! Khi có một cái gì thì đồng thời bạn sẽ bị mất đi một thứ khác.................
Những ai đang đau về tình yêu ơi! xin hãy đứng dậy,gạt đi niềm đau đấy đi............Để rồi hãy mở lòng, hãy để cho trái tim bạn gõ nhịp đi nào .Đừng đóng nó lại.Suy nghĩ lạc quan hơn, biết đâu một tình yêu chân thành sẽ đến với bạn thì sao ?
Còn những ai đang hạnh phúc với tình yêu, các bạn hãy cố gắng trân trọng nó vì tình yêu ví như con dao hai lưỡi vậy, nếu bạn không cẩn thận nó sẽ làm bạn đứt tay..........Bạn trân trọng nó, bạn cố gắng nâng niêu nó thì nó sẽ không làm bạn tổn thương đâu ............Phải hem nè ?
Ở đây mội người nhìn nhận tình yêu ở mội góc độ khác nhau, không ai giống ai hết. Thế nhưng có một đều tất cả chúng ta phải thừa nhận là: Tình yêu đem đến cho chúng ta thêm sắc màu cho cuộc sống, thêm vui vẻ, thêm những cảm xúc mới mẻ và quan trọng là cho chúng ta thêm niềm tin vào cuộc sống này !
Ai cũng muốn được nhận tình yêu, thế nhưng cuộc sống này không có gì là "Miễn phí" cả, các bạn muốn một thứ gì đó thì trước tiên bạn phải bỏ ra trước,rồi hãy mong nhận lại. Tình yêu cũng thế đó......................
Con người luôn ít kỉ, đa số họ chỉ muốn nhận mà không muốn người khác nhận lại gì từ mình vì một lý do nào đấy.......Sợ bị tổn thương .....sợ bị thiệt.........và sợ tất cả .........................
Tình yêu là gì hỡi bạn ơi ? Tình yêu là cho đi và nhận lại ..........Chứ không phải cho đi mà không cần nhận lại, như thế là thiệt, là ngốc ....và ai nghĩ như thế là đang dối lòng đấy Nó ở chính bạn... 3
Đúng là tình yêu không thể định nghĩa được vì như tôi đã nói :" Mội người nhìn nhận tình yêu ở mội góc độ khác nhau mà !"................................Nhưng tôi tin rằng nếu ai may mắn được yêu, đang yêu và có tình yêu. Thì có nghĩa là các bạn đã cảm nhận được tình yêu của mình,thì lúc đó ở chính các bạn sẽ định nghĩa được tình yêu của bạn thôi ......
Không khó để định nghĩ tình yêu cho chính mình phải không ?
Nó ở chính bạn... 080824053300-717-86

Ps: Chúc các bạn sẽ tìm được tình yêu và định nghĩa của nó cho mình nhé ! Nó ở chính bạn... 11

2Nó ở chính bạn... Empty Re: Nó ở chính bạn... Sun Oct 02, 2011 9:54 am

lamthienthy...3@

lamthienthy...3@

Thành viên 4 sao
Thành viên 4 sao

haizz

có fai? mjh kug nên cho đi tinh yêu ko? nhj

Question

Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]